Bảo hộ thương hiệu trên 60 quốc gia (SB Law) đại diện sở hữu công nghiệp được cấp giấy chứng nhận theo Quyết định số 417/QĐ-SHTT Cục Sở Hữu Trí Tuệ | Cục Bản Quyền Tác Giả ghi nhận Tổ chức tư vấn dịch vụ quyền tác giả, quyền liên quan. sở hữu trí tuệ
Tin tức
Thương hiệu
Bản quyền tác giả
Kiểu dáng, Sáng chế
Bảo hộ quyền
Mua bán thương hiệu
Tính phí dịch vụ
Quang cáo
Hỗ trợ trực tuyến
Bảo hộ thương hiệu
Chuyển nhượng, ủy quyền sử dụng mã số mã vạch
Đăng ký mã số mã vạch
Chuyển nhượng, ủy quyền sử dụng mã số mã vạch
Chuyển nhượng, ủy quyền sử dụng mã số mã vạch

 Công ty tôi có được chuyển nhượng và ủy quyền sử dụng mã số mã vạch cho tổ chức/doanh nghiệp khác không?

 Câu Hỏi: Thưa Luật sư, luật sư cho tôi hỏi công ty tôi có được chuyển nhượng và ủy quyền sử dụng mã số mã vạch cho tổ chức/doanh nghiệp khác không? Xin cảm ơn Luật sư.

Luật sư tư vấn:

Công ty Luật TNHH SB LAW cảm ơn bạn đã quan tâm đến dịch vụ tư vấn pháp luật của chúng tôi. Liên quan đến thắc mắc của bạn, chúng tôi xin tư vấn như sau:

Theo quy định tại Khoản 1 Điều 15 Quyết định số 15/2006/QĐ-BKHCN ngày 23 tháng 8 năm 2006 của Bộ trưởng Bộ Khoa học và Công nghệ về việc ban hành “Quy định về việc cấp, sử dụng và quản lý mã số mã vạch”, sửa đổi bổ sung bởi Thông tư 16/2011/TT-BKHCN sửa đổi "Quy định về cấp, sử dụng và quản lý mã số mã vạch" kèm theo Quyết định 15/2006/QĐ-BKHCN do Bộ trưởng Bộ Khoa học và Công nghệ ban hành như sau:

“1. Tổ chức/doanh nghiệp không được chuyển nhượng quyền sử dụng MSMV đã được Tổng cục TCĐLCL cấp cho tổ chức/doanh nghiệp khác.”

Như vậy, tổ chức/doanh nghiệp không được chuyển nhượng quyền sử dụng MSMV đã được Tổng cục tiêu chuẩn Đo lường Chất lượng cấp cho tổ chức/doanh nghiệp khác.

Theo quy định tại Khoản 2 Điều này quy định như sau:

“2. Tổ chức/doanh nghiệp khi muốn ủy quyền cho cơ sở liên doanh hoặc gia công chế biến sản phẩm của mình sử dụng MSMV đã được Tổng cục TCĐLCL cấp để in trên sản phẩm liên doanh sản xuất hoặc theo hợp đồng gia công chế biến, Tổ chức/doanh nghiệp phải có văn bản ủy quyền (thư ủy quyền, hợp đồng sử dụng hoặc các hình thức ủy quyền khác) có xác nhận của Tổng cục TCĐLCL và gửi cho đối tác liên doanh hoặc gia công chế biến sử dụng làm bằng chứng được ủy quyền.”

Do vậy, tổ chức/doanh nghiệp được ủy quyền sử dụng MSMV cho tổ chức/doanh nghiệp khác, khi ủy quyền sử dụng phải có văn bản ủy quyền: thư ủy quyền, hợp đồng sử dụng hoặc các hình thức ủy quyền khác có xác nhận của Tổng cục TCĐLCL và gửi cho đối tác làm bằng chứng được ủy quyền.

Mọi chi tiết liên hệ: Đại diện Sở hữu trí tuệ
Điện thoại: 0904340664 - Chat Zalo - Gửi nhu cầu email: baohothuonghieu@sblaw.com.vn
Đăng ký thương hiệu, Nhãn hiệu, Mã số mã vạch, Bản quyền, Kiểu dáng, Sáng chế
Mua bán nhượng quyền thương hiệu, Bảo hộ quyền...
Trang chủ   Liên hệ   Print   Favorites   Gui tin nay Gửi cho bạn bè   Đầu trang
Bài viết cùng mục - Hỏi đáp về Mã số mã vạch
» QR CODE LÀ GÌ?
» GS1 Việt Nam về Mã số mã vạch
» Đăng ký mã số mã vạch ở đâu, Gồm giấy tờ gì và Chi phí bao nhiêu?
» Hướng dẫn khai hồ sơ đăng ký Mã số mã vạch
» Phần mềm kiểm tra mã vạch trên điện thoại iPhone
» Thay đổi thông tin Mã số mã vạch
» Thủ tục thay đổi địa chỉ công ty đã có mã số mã vạch
» Doanh nghiệp có phải bắt buộc Đăng ký mã số mã vạch không
Các tin khác - Tin tức
» Quyền sở hữu trí tuệ trong thương mại điện tử tại Việt Nam
» SBLAW tư vấn franchise cho thương hiệu gà rán J&Q 1973.
» Doanh nghiệp cần chủ động bảo vệ quyền sở hữu trí tuệ
» Luật sư giải quyết tranh chấp tên miền
» Bảo hộ sở hữu trí tuệ - Nâng cao giá trị Doanh nghiệp
» Làm gì để chống lại hành vi lẩn tránh xuất xứ hàng hoá?
» Việt Nam gia nhập Thỏa ước La-hay về đăng ký quốc tế kiểu dáng công nghiệp
» Những khó khăn, vướng mắc của doanh nghiệp trong công tác bảo hộ quyền sở hữu trí tuệ và bài học kinh nghiệm
» Đăng ký quốc tế nhãn hiệu theo hệ thống Madrid
» Một nhà thơ tố “Gánh mẹ” không phải của Quách Beem
Hình ảnh văn phòng
Video tư vấn bảo hộ quyền
Tin mới đăng
Bằng khen, Giải thưởng uy tín
Đối tác

BẢO HỘ THƯƠNG HIỆU SBLAW

Địa chỉ VP Hà Nội:

SBLAW, tầng 18, Center Buiding, Hapulico complex, Số 85, Vũ Trọng Phụng, Quận Thanh Xuân, Hà Nội, Việt Nam.

Địa chỉ VP TP. Hồ Chí Minh:

SBLAW, tầng 8, PDD Building, Số 162 đường Pasteur, phường Bến Nghé, quận 1, TP Hồ Chí Minh.

Hotline: 0904340664 - Chat Zalo

Email: baohothuonghieu@sblaw.com.vn 

Website: Baohothuonghieu.com

Chịu trách nhiệm nội dung: Luật sư Nguyễn Thanh Hà - Liên đoàn luật sư Việt Nam.

Vui lòng dẫn Nguồn "Baohothuonghieu.com" khi phát hành thông tin từ website này

 

DMCA.com Protection Status
Đăng ký thương hiệu Đăng ký sáng chế Đăng ký tiêu chuẩn chất lượng Bảo hộ thương hiệu Giải quyết tranh chấp Tư vấn luật doanh nghiệp
đăng ký logo Đăng ký kiểu dáng Đăng ký lưu hành dược phẩm Mua bán thương hiệu Tư vấn pháp luật Thành lập công ty
đăng ký logo độc quyền Mã số mã vạch Đăng ký thực phẩm chức năng Đăng ký bảo hộ nhãn hiệu Tư vấn hợp đồng Tư vấn đầu tư
Đăng ký bản quyền Thủ tục đăng ký mã số mã vạch Dịch vụ chuyển nhượng nhãn hiệu Xử lý vi phạm quyền Đăng ký Sở hữu trí tuệ Đăng ký kinh doanh
Đăng ký nhãn hiệu Đăng ký bảo hộ tên miền Mẫu đơn đăng ký nhãn hiệu Đăng ký bảo hộ thương hiệu Tra cứu thương hiệu Tư vấn đầu tư nước ngoài
Đăng ký nhãn hiệu Quốc tế Dịch vụ tra cứu nhãn hiệu Thủ tục đăng ký nhãn hiệu Nhượng quyền thương mại Cục sở hữu trí tuệ
Trademark registration  ...

 

Công ty SBLAW, Tư Vấn Luật,Thiết kế bởi:Digitalstar.vn
Hotline: 0904340664 (Mr.Hà) – Chat Zalo
baohothuonghieu@sblaw.com.vn
Language:
Chuyển nhượng, ủy quyền sử dụng mã số mã vạch
Đăng ký mã số mã vạch
Chuyển nhượng, ủy quyền sử dụng mã số mã vạch
Chuyển nhượng, ủy quyền sử dụng mã số mã vạch

 Công ty tôi có được chuyển nhượng và ủy quyền sử dụng mã số mã vạch cho tổ chức/doanh nghiệp khác không?

 Câu Hỏi: Thưa Luật sư, luật sư cho tôi hỏi công ty tôi có được chuyển nhượng và ủy quyền sử dụng mã số mã vạch cho tổ chức/doanh nghiệp khác không? Xin cảm ơn Luật sư.

Luật sư tư vấn:

Công ty Luật TNHH SB LAW cảm ơn bạn đã quan tâm đến dịch vụ tư vấn pháp luật của chúng tôi. Liên quan đến thắc mắc của bạn, chúng tôi xin tư vấn như sau:

Theo quy định tại Khoản 1 Điều 15 Quyết định số 15/2006/QĐ-BKHCN ngày 23 tháng 8 năm 2006 của Bộ trưởng Bộ Khoa học và Công nghệ về việc ban hành “Quy định về việc cấp, sử dụng và quản lý mã số mã vạch”, sửa đổi bổ sung bởi Thông tư 16/2011/TT-BKHCN sửa đổi "Quy định về cấp, sử dụng và quản lý mã số mã vạch" kèm theo Quyết định 15/2006/QĐ-BKHCN do Bộ trưởng Bộ Khoa học và Công nghệ ban hành như sau:

“1. Tổ chức/doanh nghiệp không được chuyển nhượng quyền sử dụng MSMV đã được Tổng cục TCĐLCL cấp cho tổ chức/doanh nghiệp khác.”

Như vậy, tổ chức/doanh nghiệp không được chuyển nhượng quyền sử dụng MSMV đã được Tổng cục tiêu chuẩn Đo lường Chất lượng cấp cho tổ chức/doanh nghiệp khác.

Theo quy định tại Khoản 2 Điều này quy định như sau:

“2. Tổ chức/doanh nghiệp khi muốn ủy quyền cho cơ sở liên doanh hoặc gia công chế biến sản phẩm của mình sử dụng MSMV đã được Tổng cục TCĐLCL cấp để in trên sản phẩm liên doanh sản xuất hoặc theo hợp đồng gia công chế biến, Tổ chức/doanh nghiệp phải có văn bản ủy quyền (thư ủy quyền, hợp đồng sử dụng hoặc các hình thức ủy quyền khác) có xác nhận của Tổng cục TCĐLCL và gửi cho đối tác liên doanh hoặc gia công chế biến sử dụng làm bằng chứng được ủy quyền.”

Do vậy, tổ chức/doanh nghiệp được ủy quyền sử dụng MSMV cho tổ chức/doanh nghiệp khác, khi ủy quyền sử dụng phải có văn bản ủy quyền: thư ủy quyền, hợp đồng sử dụng hoặc các hình thức ủy quyền khác có xác nhận của Tổng cục TCĐLCL và gửi cho đối tác làm bằng chứng được ủy quyền.

Mọi chi tiết liên hệ: Đại diện Sở hữu trí tuệ
Điện thoại: 0904340664 - Chat Zalo - Gửi nhu cầu email: baohothuonghieu@sblaw.com.vn
Đăng ký thương hiệu, Nhãn hiệu, Mã số mã vạch, Bản quyền, Kiểu dáng, Sáng chế
Mua bán nhượng quyền thương hiệu, Bảo hộ quyền...
Trang chủ   Liên hệ   Print   Favorites   Gui tin nay Gửi cho bạn bè   Đầu trang
Bài viết cùng mục - Hỏi đáp về Mã số mã vạch
» QR CODE LÀ GÌ?
» GS1 Việt Nam về Mã số mã vạch
» Đăng ký mã số mã vạch ở đâu, Gồm giấy tờ gì và Chi phí bao nhiêu?
» Hướng dẫn khai hồ sơ đăng ký Mã số mã vạch
» Phần mềm kiểm tra mã vạch trên điện thoại iPhone
» Thay đổi thông tin Mã số mã vạch
» Thủ tục thay đổi địa chỉ công ty đã có mã số mã vạch
» Doanh nghiệp có phải bắt buộc Đăng ký mã số mã vạch không
Các tin khác - Tin tức
» Quyền sở hữu trí tuệ trong thương mại điện tử tại Việt Nam
» SBLAW tư vấn franchise cho thương hiệu gà rán J&Q 1973.
» Doanh nghiệp cần chủ động bảo vệ quyền sở hữu trí tuệ
» Luật sư giải quyết tranh chấp tên miền
» Bảo hộ sở hữu trí tuệ - Nâng cao giá trị Doanh nghiệp
» Làm gì để chống lại hành vi lẩn tránh xuất xứ hàng hoá?
» Việt Nam gia nhập Thỏa ước La-hay về đăng ký quốc tế kiểu dáng công nghiệp
» Những khó khăn, vướng mắc của doanh nghiệp trong công tác bảo hộ quyền sở hữu trí tuệ và bài học kinh nghiệm
» Đăng ký quốc tế nhãn hiệu theo hệ thống Madrid
» Một nhà thơ tố “Gánh mẹ” không phải của Quách Beem